Yadda za a tsara tashar kwarara na madaidaicin alluran gyare-gyare?

(1) Maɓalli masu mahimmanci a cikin ƙira na babban hanyar kwarara na madaidaiciallura m

Diamita na babban tashar kwarara yana rinjayar matsa lamba, yawan kwarara da lokacin cika gyaggyarawa na narkakkar filastik yayin allura.

Domin sauƙaƙe sarrafa madaidaicin gyare-gyaren allura, gabaɗaya babban hanyar kwarara ba a yin shi kai tsaye akan ƙirar ba, amma ta amfani da hannun rigar sprue.Gabaɗaya, tsawon hannun rigar ƙofar ya kamata ya zama gajere gwargwadon yuwuwa don guje wa asarar matsa lamba mai yawa a cikin narkakkar filastik kwarara da kuma rage tarkace da farashin masana'anta.

 

(2) Maɓalli masu mahimmanci a cikin ƙirar manifolds don madaidaicin ƙirar allura

Daidaitaccen gyare-gyaren gyare-gyare da yawa shine tashar don robobin da aka narkar da su don shiga cikin kogon gyare-gyare a hankali ta hanyar canje-canje a sashin giciye da kuma jagorancin tashar gudana.

Mabuɗin ƙira da yawa:

① Yankin giciye na manifold ya kamata ya zama ƙanƙanta kamar yadda zai yiwu a ƙarƙashin yanayin cewa ya dace da tsarin gyare-gyaren allura na madaidaicin ƙirar allura.

②Ka'idar rarraba manifold da rami ne m tsari, m nisa ya kamata a yi amfani da axisymmetric ko tsakiyar symmetrical, sabõda haka, ma'auni na kwarara tashar, kamar yadda ya zuwa yanzu zai yiwu don rage jimlar yanki na gyare-gyaren yankin.

③ Gaba ɗaya, tsawon manifold ya kamata ya zama gajere gwargwadon yiwuwa.

④ Yawan juyawa a cikin zane na manifold ya kamata ya zama kaɗan kamar yadda zai yiwu, kuma ya kamata a sami sauƙi mai sauƙi a juyawa, ba tare da sasanninta ba.

⑤Gwargwadon yanayin gaba ɗaya na saman ciki na manifold yakamata ya zama Ra1.6.

 


Lokacin aikawa: Oktoba-19-2022

Haɗa

Ka Bamu Ihu
Idan kuna da fayil ɗin zane na 3D / 2D na iya ba da ma'anar mu, da fatan za a aika ta kai tsaye ta imel.
Samu Sabunta Imel

Aiko mana da sakon ku: